- Na'urar samar da wutar lantarki mai amfani da hasken rana, kuma ana kiranta tashar wutar lantarki, na'ura ce mai motsi wacce ke amfani da makamashin hasken rana don samar da wutar lantarki. Yawanci ya ƙunshi na'urorin hasken rana da tashoshin wutar lantarki waɗanda ke ɗaukar hasken rana. Tashar wutar lantarki ita ce mai sarrafa caji da ke sarrafa ikon shigar da wutar lantarki, baturin lithium mai adana makamashi, da kuma inverter wanda ke juyar da alternating current. Yana iya sarrafa na'urori da na'urori iri-iri.
- Za a iya amfani da na'urorin samar da hasken rana masu ɗaukuwa don dalilai daban-daban, kamar wutar lantarki a lokacin gaggawa ko katsewar wutar lantarki, don kunna ƙananan na'urori ko na'urorin lantarki a cikin saitunan zama, ko ma don samar da wuta a wuraren da ba a rufe ko lokacin balaguron balaguro. Suna da alaƙa da muhalli saboda suna amfani da hasken rana kuma ba sa haifar da hayaniya ko hayaƙin iska yayin aiki.
Ga yadda yake aiki:
- Tashoshin Rana: Su ne zuciyar kowane janareta na hasken rana. Suna tattara hasken rana kuma suna canza shi zuwa halin yanzu kai tsaye.
- Baturi: Yawan wutar lantarki da ake samu daga na'urorin hasken rana yana canzawa a tsawon yini, don haka galibi ana haɗa su da na'urar da ake kira cajin caji, wanda ke da alhakin ɗaukar ƙarin wuta da cajin baturi ɗaya ko fiye. Batirin yana adana makamashin hasken rana ko babban wutar lantarki don sarrafa na'urorin lantarki ta tashar fitarwa ta AC\DC\USB Type-C a kowane lokaci idan an buƙata.
- Masu samar da hasken rana gabaɗaya sun fi šaukuwa kuma suna da alaƙa da muhalli fiye da masu samar da iskar gas. Lokacin amfani da na'urorin hasken rana, ba sa buƙatar mai amma kuma ana iya caje su daga bango don shirya kashe wutar lantarki. Suna gudu a hankali, ba su da ƙarfi, kuma suna buƙatar ƙaramin kulawa. Abin da ya fi mahimmanci shi ne cewa mu'amalar kayan aikinta sun fi bambanta.
- Wannan shine dalilin da ya sa muke ƙara bayar da shawarwari masu amfani da hasken rana a cikin karni na 21st.